Ear plug ชนิด Reusable Foam

โดย: จป.ป [IP: 203.146.113.xxx]
เมื่อ: 2020-02-06 14:12:19
รบกวนสอบถามครับว่า Ear plug ชนิด Reusable Foam (ลักษณะคล้ายชนิดยาง) เวลาเรานำมาคำนวณระดับเสียงที่สัมผัสในหูเมื่อสวมใส่อุปกรณ์คุ้มครองความปลอดภัยส่วนบุคคลตามกฎหมาย เราจะปรับลดประสิทธิภาพลง 50 หรือ 70% ครับ

ตามความเข้าใจผมถ้าเป็นแบบโฟม หากเราบีบแล้วปล่อยจะต้องยุบแล้วคืนตัว จะทำให้กระชับรูหู ประสิทธิภาพจึงดีกว่าแบบยาง แต่ Ear plug แบบ Reusable Foam ที่ผมถาม ลักษณะจะคล้ายแบบยาง บีบก็ไม่ยุบ เลยไม่ทราบว่าประสิทธิภาพจะเหมือนกับแบบ non-reusable หรือไม่ครับ รบกวนด้วยครับพี่

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 122,712